Menene Polyester Fabric?

Polyestermasana'anta ce ta roba wacce galibi ana samun ta daga man fetur.Wannan masana'anta na ɗaya daga cikin shahararrun masaku a duniya, kuma ana amfani da shi a cikin dubban mabukata da masana'antu daban-daban.
A sinadarai, polyester shine polymer da farko wanda ya ƙunshi mahadi a cikin ƙungiyar aikin ester.Yawancin zaren polyester na roba da wasu tsire-tsire ana yin su ne daga ethylene, wanda wani yanki ne na man fetur wanda kuma ana iya samun shi daga wasu hanyoyin.Yayin da wasu nau'o'in polyester suna da lalacewa, yawancin su ba su kasance ba, kuma samar da polyester da amfani da su suna taimakawa wajen gurbata yanayi a duniya.
A wasu aikace-aikace, polyester na iya zama ɓangarorin samfuran tufafi, amma ya fi dacewa don haɗa polyester da auduga ko wani fiber na halitta.Yin amfani da polyester a cikin tufafi yana rage farashin samarwa, amma kuma yana rage jin daɗin tufafi.
Lokacin da aka haɗe shi da auduga, polyester yana inganta raguwa, ɗorewa, da kuma bayanin martaba na wannan fiber na halitta da aka samar da yawa.Polyester masana'anta yana da tsayayya sosai ga yanayin muhalli, wanda ya sa ya dace don amfani da dogon lokaci a aikace-aikacen waje.

Tushen da muka sani yanzu a matsayin polyester ya fara hawansa zuwa ga muhimmiyar rawar da yake takawa a halin yanzu a cikin tattalin arzikin zamani a cikin 1926 kamar yadda Terylene, wanda WH Carothers ya fara haɗa shi a Burtaniya.A cikin shekarun 1930 zuwa 1940, masana kimiyya na Biritaniya sun ci gaba da haɓaka ingantattun nau'ikan masana'anta na ethylene, kuma waɗannan ƙoƙarin sun sami sha'awar masu saka hannun jari na Amurka da masu ƙirƙira.
Kamfanin DuPont Corporation ne ya samar da fiber na polyester don yawan jama'a, wanda kuma ya samar da wasu shahararrun zaruruwan roba kamar nailan.A lokacin Yaƙin Duniya na Biyu, Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙwaƙwalwa sun sami kansu cikin ƙara yawan buƙatun zaruruwa don parachutes da sauran kayan yaƙi, kuma bayan yakin, DuPont da sauran kamfanoni na Amurka sun sami sabuwar kasuwa ta masu amfani da kayan su na roba a cikin mahallin tattalin arziki na baya-bayan nan.
Da farko, masu amfani sun kasance masu sha'awar ingantaccen bayanin martaba na polyester idan aka kwatanta da filaye na halitta, kuma waɗannan fa'idodin suna da inganci a yau.A cikin 'yan shekarun nan, duk da haka, tasirin muhalli mai cutarwa na wannan fiber na roba ya fito dalla-dalla dalla-dalla, kuma matsayin mabukaci akan polyester ya canza sosai.

Duk da haka, polyester ya kasance ɗaya daga cikin yadudduka da aka fi samarwa a duniya, kuma yana da wuya a sami tufafin mabukaci waɗanda ba su ƙunshi akalla kashi na polyester fiber ba.Tufafin da ke ƙunshe da polyester, duk da haka, za su narke cikin matsanancin zafi, yayin da yawancin zaruruwa na halitta ke yin caji.Narkar da zaruruwa na iya haifar da lalacewar jiki mara jurewa.

Sayi inganci mai inganci, mai rahusapolyester katifa masana'antanan.


Lokacin aikawa: Agusta-09-2022